ಶಿಕ್ಷಣ ಸುದ್ದಿ

BREAKING: UGC NET ಪರೀಕ್ಷೆ ಮುಂದೂಡಿಕೆ: ಸೆ.24 ಪರೀಕ್ಷೆ ನಿಗದಿ..!

 

ಡಿಜಿಟಲ್‌ ಡೆಸ್ಕ್;‌ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪರೀಕ್ಷಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಯುಜಿಸಿ-ನೆಟ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಮುಂದೂಡುವುದಾಗಿ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದು, ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 16 ಮತ್ತು 23ರ ನಡುವೆ ನಡೆಯಬೇಕಿದ್ದ ಈ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 24ಕ್ಕೆ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಇಂದು ಎನ್‌ಟಿಎ ಹೊರಡಿಸಿದ ಅಧಿಕೃತ ಸುತ್ತೋಲೆಯಲ್ಲಿ, ‘ಐಸಿಎಆರ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಎಐಇಇಎ-ಯುಜಿ / ಪಿಜಿ ಮತ್ತು ಎಐಸಿಇ-ಜೆಆರ್‌ಎಫ್ / ಎಸ್‌ಆರ್‌ಎಫ್ (ಪಿಎಚ್‌ಡಿ) 2020-21 ಅನ್ನು ಸೆ.24ಕ್ಕೆ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪರೀಕ್ಷಾ ಸಂಸ್ಥೆ 2020ರ ಯುಜಿಸಿ-ನೆಟ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ದಿನಾಂಕಗಳನ್ನು ಮರು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದೆ. ಎರಡೂ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಇರುವುದರಿಂದ ಈ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ‘ ಎಂದು ಸಂಸ್ಥೆ ಸ್ಪಷ್ಟಿಪಡಿಸಿದೆ. ಅದ್ರಂತೆ, ಯುಜಿಸಿ-ನೆಟ್ 2020 ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಈಗ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 24 ರಿಂದ ನಡೆಯಲಿದೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ನವೀಕರಣಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ವಿಷಯವಾರು ಮತ್ತು ಶಿಫ್ಟ್ ವಿವರಗಳ ನಿಖರವಾದ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ತರುವಾಯ ಅಪ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ರೋಲ್ ನಂಬರ್‌, ಪರೀಕ್ಷಾ ಕೇಂದ್ರ, ದಿನಾಂಕ, ಶಿಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಸಮಯವನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ಅಡ್ಮಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುವುದನ್ನ ಯುಜಿಸಿ-ನೆಟ್ ಪರೀಕ್ಷೆ 2020 ರ ಅಧಿಕೃತ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ದಿನಾಂಕದ ಮೊದಲು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಎನ್‌ಟಿಎ ತನ್ನ ಅಧಿಸೂಚನೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಯುಜಿಸಿ ಮಾನ್ಯತೆ ಪಡೆದ ವಿವಿಧ ಭಾರತೀಯ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯಗಳು / ಕಾಲೇಜುಗಳು / ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಮತ್ತು ಕಿರಿಯ ಸಂಶೋಧನಾ ಫೆಲೋಶಿಪ್ (ಜೆಆರ್‌ಎಫ್) ಅಥವಾ ಸಹಾಯಕ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಹುದ್ದೆಗೆ ಅರ್ಹತೆಯನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಯುಜಿಸಿ ನೆಟ್ 2020 ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ವಿವಿಧ ಪರೀಕ್ಷಾ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ 81 ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ಎನ್‌ಟಿಎ ನಡೆಸಲಿದೆ.

ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಬಹು-ಆಯ್ಕೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು (ಎಂಸಿಕ್ಯೂ) ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಪೇಪರ್ I ಮತ್ತು II ಎಂಬ ಎರಡು ಪತ್ರಿಕೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಬೋಧನೆ ಮತ್ತು ಸಂಶೋಧನಾ ಅಭಿರುಚಿಯಲ್ಲಿರುವ ಪೇಪರ್ I ಎಲ್ಲಾ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಮತ್ತು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿದ್ದರೆ, ಪೇಪರ್- II ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ ವಿಷಯದ ಮೇಲೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಎರಡೂ ಪತ್ರಿಕೆಗಳನ್ನು 3 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಬೇಕು.

ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ ಸಾಕಷ್ಟು ವಿಳಂಬವಾದ ನಂತರ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಬೇಕಿದ್ದ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 16 ಕ್ಕೆ ಮುಂದೂಡಲಾಯಿತು.

Leave a Reply

Your email address will not be published.