ಉದ್ಯೋಗ

ಉದ್ಯೋಗಾಕಾಂಕ್ಷಿಗಳ ಗಮನಕ್ಕೆ : ರೈಲ್ವೆಯಲ್ಲಿ 1000 ಅಪ್ರೆಂಟಿಸ್ ಹುದ್ದೆಗಳಿಗೆ ಆನ್ ಲೈನ್ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಕೆಗೆ ಸೆ. 25 ಕೊನೆ ದಿನ

 

ಚನ್ನೈ : ರೈಲ್ವೆ ಸಚಿವಾಲಯದ ಇಂಟಿಗ್ರಲ್ ಕೋಚ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟರಿ (ಐಸಿಎಫ್) ತನ್ನ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ icf.indianrailways.gov.in ನಲ್ಲಿ ಅಪ್ರೆಂಟಿಸ್ ಹುದ್ದೆಗೆ ನೇಮಕಾತಿ ಅಧಿಸೂಚನೆಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಕಾರ್ಪೆಂಟರ್, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಷಿಯನ್, ಫಿಟ್ಟರ್, ಮೆಷಿನಿಸ್ಟ್, ಪೇಂಟರ್, ವೆಲ್ಡರ್, ಎಂಎಲ್ಟಿ ರೇಡಿಯಾಲಜಿ, ಎಂಎಲ್ಟಿ ಪ್ಯಾಥಾಲಜಿ ಮತ್ತು ಪಾಸಾ ಮುಂತಾದ ವಿವಿಧ ವಹಿವಾಟುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಒಟ್ಟು 1000 ಖಾಲಿ ಹುದ್ದೆಗಳು ಲಭ್ಯವಿದೆ.

ಅರ್ಹ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು icf.indianrailways.gov.in ನಲ್ಲಿ ಐಸಿಎಫ್‌ನ ಅಧಿಕೃತ ಸೈಟ್ ಮೂಲಕ ಹುದ್ದೆಗೆ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಬಹುದು. ಅಪ್ರೆಂಟಿಸ್ ಆಕ್ಟ್- 1961 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲು ಐಸಿಎಫ್ ರೈಲ್ವೆ ಅಪ್ರೆಂಟಿಸ್ ಹುದ್ದೆಗಳಿಗೆ ಫ್ರೆಶರ್ ಮತ್ತು ಎಕ್ಸ್-ಐಟಿಐ ಎರಡೂ.

ಹೊಸ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ತರಬೇತಿ ಅವಧಿ 2 ವರ್ಷ / 1 ವರ್ಷ 3 ತಿಂಗಳುಗಳು ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಐಟಿಐಗೆ ತರಬೇತಿ ಅವಧಿ 1 ವರ್ಷ ಆಗಿದೆ.

ಐಸಿಎಫ್ ರೈಲ್ವೆ ನೋಂದಣಿಗೆ ಅರ್ಜಿ ಲಿಂಕ್ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 04 ರಿಂದ 2020 ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 25 ರವರೆಗೆ pbicf.in ನಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಅರ್ಹತೆ ಹೊಂದಿರುವ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು. ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ / ಪದವಿ / ಡಿಪ್ಲೊಮಾ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಅರ್ಹರಲ್ಲ. ಅರ್ಹತೆ, ಖಾಲಿ ವಿವರಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಕೆಳಗೆ ಓದಿ.

ರೈಲ್ವೆ ಐಸಿಎಫ್ ನೇಮಕಾತಿ 2020: ಪ್ರಮುಖ ದಿನಾಂಕಗಳು : ಆನ್‌ಲೈನ್ ಅರ್ಜಿಯ ಪ್ರಾರಂಭ ದಿನಾಂಕ – 05 ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2020 ಆನ್‌ಲೈನ್ ಅರ್ಜಿಯ ಕೊನೆಯ ದಿನಾಂಕ – 25 ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2020

ರೈಲ್ವೆ ಐಸಿಎಫ್ ನೇಮಕಾತಿ 2020: ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಅರ್ಹತೆ ಮತ್ತು ಅನುಭವ : ಫ್ರೆಶರ್ ಫಿಟ್ಟರ್, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಷಿಯನ್ ಮತ್ತು ಮೆಷಿನಿಸ್ಟ್ – 10 + 2 ಪದ್ಧತಿಯಡಿಯಲ್ಲಿ ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಗಣಿತದೊಂದಿಗೆ 10 ನೇ ತರಗತಿ (ಕನಿಷ್ಠ 50% ಒಟ್ಟು ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ) ಉತ್ತೀರ್ಣರಾದರು ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕೆ ಸಮನಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಕಾರ್ಪೆಂಟರ್ ಮತ್ತು ಪೇಂಟರ್ – 10 + 2 ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ 10 ನೇ ತರಗತಿ (ಕನಿಷ್ಠ 50% ಒಟ್ಟು ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ) ಉತ್ತೀರ್ಣರಾದರು ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕೆ ಸಮನಾದ ವೆಲ್ಡರ್ – 10 + 2 ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ 10 ನೇ ತರಗತಿ ಉತ್ತೀರ್ಣ (ಕನಿಷ್ಠ 50% ಒಟ್ಟು ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ) ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕೆ ಸಮನಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಎಂಎಲ್ಟಿ (ವಿಕಿರಣಶಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ರೋಗಶಾಸ್ತ್ರ) – ಭೌತಶಾಸ್ತ್ರ, ರಸಾಯನಶಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ಜೀವಶಾಸ್ತ್ರದೊಂದಿಗೆ 10 + 2 ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ 12 ನೇ ತರಗತಿ ಉತ್ತೀರ್ಣರಾಗಿರಬೇಕು.

ಮಾಜಿ ಐಟಿಐ ಫಿಟ್ಟರ್, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಷಿಯನ್ ಮತ್ತು ಮೆಷಿನಿಸ್ಟ್ – 10 + 2 ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಡಿ ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಗಣಿತದೊಂದಿಗೆ ಎಸ್‌ಟಿಡಿ ಎಕ್ಸ್ (ಕನಿಷ್ಠ 50% ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ) ಉತ್ತೀರ್ಣರಾಗಿರಬೇಕು ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕೆ ಸಮನಾಗಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತರಬೇತಿಗಾಗಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಹೊರಡಿಸಿದ ಅಧಿಸೂಚಿತ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವ್ಯಾಪಾರ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು.

ಕಾರ್ಪೆಂಟರ್, ಪೇಂಟರ್ ಮತ್ತು ವೆಲ್ಡರ್ – 10 + 2 ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಎಸ್‌ಡಿಡಿ ಎಕ್ಸ್ (ಕನಿಷ್ಠ 50% ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ) ಉತ್ತೀರ್ಣರಾಗಿರಬೇಕು ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕೆ ಸಮನಾಗಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಫಾರ್ ವೊಕೇಶನಲ್ ಟ್ರೈನಿಂಗ್ ಅಥವಾ ಸ್ಟೇಟ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಫಾರ್ ವೊಕೇಶನಲ್ ಹೊರಡಿಸಿದ ಅಧಿಸೂಚಿತ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವ್ಯಾಪಾರ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು. ಒಂದು ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ತರಬೇತಿ. ಪ್ರೊಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅಡ್ಮಿನ್ ಅಸಿಸ್ಟೆಂಟ್ – ಎಸ್‌ಟಿಡಿ ಎಕ್ಸ್ (ಕನಿಷ್ಠ 50% ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ) ಉತ್ತೀರ್ಣರಾಗಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಆಪರೇಟರ್ ಮತ್ತು ಪ್ರೊಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಅಸಿಸ್ಟ್ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವ್ಯಾಪಾರ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು. ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಫಾರ್ ವೊಕೇಶನಲ್ ಟ್ರೈನಿಂಗ್ ಅಥವಾ ಸ್ಟೇಟ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಫಾರ್ ವೊಕೇಶನಲ್ ಟ್ರೈನಿಂಗ್ ಒಂದು ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಮೇಲ್ಪಟ್ಟವು.

ರೈಲ್ವೆ ಐಸಿಎಫ್ ನೇಮಕಾತಿ 2020: ಸ್ಟೈಫಂಡ್
ಫ್ರೆಶರ್ಸ್ – 10 ನೇ ಉತ್ತೀರ್ಣ: ತಿಂಗಳಿಗೆ 6000 / –
ಫ್ರೆಶರ್ಸ್ – 12 ನೇ ಉತ್ತೀರ್ಣ: ತಿಂಗಳಿಗೆ 7000 / –
ಮಾಜಿ ಐಟಿಐ: ತಿಂಗಳಿಗೆ 7000 /

ರೈಲ್ವೆ ಐಸಿಎಫ್ ನೇಮಕಾತಿ 2020: ಆಯ್ಕೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ – ಮೆರಿಟ್ ಪಟ್ಟಿಯು ಎಸ್‌ಟಿಡಿ ಎಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಡೆದ ಅಂಕಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಎಂಎಲ್‌ಟಿ (ಮೆಡಿಕಲ್ ಲ್ಯಾಬ್ ಟೆಕ್ನಿಷಿಯನ್) ಗೆ, ಮೆರಿಟ್ ಪಟ್ಟಿ ಎಸ್‌ಟಿಡಿಎಕ್ಸ್‌ಐಐನಲ್ಲಿ ಪಡೆದ ಅಂಕಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿರುತ್ತದೆ. ಇಬ್ಬರು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಒಂದೇ ಅಂಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ವಯಸ್ಸಾದ ವಯಸ್ಸಿನ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಲಾಗುವುದು.

ರೈಲ್ವೆ ಐಸಿಎಫ್ ನೇಮಕಾತಿ 2020: ಹೇಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು: ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಬಯಸುವ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಐಸಿಎಫ್ ವೆಬ್ ಪೋರ್ಟಲ್ https://pbicf.in ಗೆ ಲಾಗ್ ಇನ್ ಆಗಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಲಿಂಕ್ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 04 ರಿಂದ 2020 ರ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 25 ರವರೆಗೆ ಲಭ್ಯವಿದೆ.

ರೈಲ್ವೆ ಐಸಿಎಫ್ ನೇಮಕಾತಿ 2020: ಅರ್ಜಿ ಶುಲ್ಕ – ರೂ. 100 (ಎಸ್‌ಸಿ / ಎಸ್‌ಟಿ / ಪಿಡಬ್ಲ್ಯೂಬಿಡಿ / ಮಹಿಳಾ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಶುಲ್ಕವಿಲ್ಲ

ಅಧಿಸೂಚನೆ ಲಿಂಕ್‌: http://pbicf.in/app2020/notification.pdf

ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌: https://indianrailwayrecruitment.in

Leave a Reply

Your email address will not be published.